Better World Ed:

Ingantattun Manufofin Tasirin Duniya

Better World Ed Approach

Better World Ed ba riba ce a kan manufa don ɗan adam koyo. Don ƙirƙirar albarkatun koyarwa da koyo don dukanmu mu ƙaunaci koyo game da su self, da sauransu, da duniyarmu. Ƙara koyo game da ingantattun manufofin tasirin mu na duniya.

 

Tun daga farko, mun yi ƙoƙari mu kiyaye babban hangen nesa a zuciya. Shi ne yake jagorantar mu a cikin sauraronmu, koyo, ƙirƙira, da tasirin taro kan wannan manufa.

 

Muna tunani sosai game da Ingantacciyar Tasirin Duniyarmu - abubuwan shigarwa, ayyuka, abubuwan da aka fitar, da gajeriyar sakamakon sakamakon tsakiyar lokaci - yayin da muke tunanin yadda ake yin ingantaccen canji mai yiwuwa.

 

Muna ƙoƙari mu yi rayuwa bisa ƙa'idodinmu, kuma mu koya daga abubuwan da muke samu da haɓaka mutane. Yana da wuya. Muna ci gaba da ƙoƙari.

 

 

 

 

 

Har zuwa yau, mun mai da hankali kan bincike da kuma tattara bayanai masu inganci ta hanyar lura, tambayoyi, da ƙungiyoyin mayar da hankali tare da malamai da ɗalibai. Budi zuciya ne da buɗaɗɗen hankali don jin ɗalibai da malamai suna raba irin ɗanyen abubuwa masu ƙarfi. Dubi shaida a nan.

 

“Wannan shine karo na farko a rayuwata da nake jin kamar an roke ni da inyi tunani na sosaiself. "

 

“Yanzu idan na kewaya, ba abin da zan yi sai mamaki game da duk wanda nake bi. Ina jin me ake nufi da son sani yanzu. ”

 

“Dalibin da ke aji na wanda ya fi jin tsoron amsa matsalolin lissafi shi ne ya fara gano duk lissafin yau a darasinmu. Gaskiya ce ta gaske. Bai sake jin tsoron lissafi ba. ”

 

“A matsayinmu na malami, sau da yawa muna jin kamar ya kamata mu zama masu sani. Sihirin wannan abun shine yake taimaka mana duka mu hau filin wasa ɗaya. Dalibai da malamai suna koyo game da duniya tare. Sihiri ne. ”

 

 

 

 

 

Wani lokaci muna ƙirƙirar bidiyo kamar wannan don nuna manufar mu ta hanyar bayanan tasirin gani, ma. Ko darussa a aikace kamar waɗannan don raba abubuwan koyo da gogewa tare da malamai a duk faɗin duniya.

 

Koyon da ya fito daga cudanya da malamai, ɗalibai, da iyaye a duk duniya yana jin mara ƙarewa. Ga a shirin mun ƙirƙiri don nunawa da kuma haskaka wasu saƙon da muke ji akai-akai.

 

Sihiri na waɗannan abubuwan koyo shine ya tsara aikinmu. Bayan haka, ra'ayoyin malamai da ɗalibai ne suka jagorance mu don ƙirƙirar bidiyo mara faɗi da farko. Muna ganin ƙimar tasiri azaman ƙwarewar koyo don jagorantar ci gaba da juyin halittar mu a matsayin ƙungiya.

 

 

 

 

 

Bayan malamai, ɗalibai, da shugabannin makaranta, mun kuma ɗauki lokaci mai yawa tare da masu binciken ilimi, shugabannin tunani (misali bidiyo tare da Tony Wagner), ma'aunin tasiri ya mayar da hankali kan mutane, da masu aiki a cikin waɗannan shekarun da suka gabata. Ga a Rahoton Bincike mun tattara don raba wasu daga cikin waɗannan koyo. Kuma a nan akwai ƙarin akan ikon bidiyo marasa magana.

 

Wannan duk ya kasance don sanar da samfurin da al'adun gargajiya a cikin ƙoƙari don taimakawa malamai su kawo ƙaunar koyo game da su self, wasu, da duniyarmu a cikin ajujuwansu ta hanya mafi inganci.

 

Don taimakawa malamai da ɗalibai jagorantar hanyar ci gaba don bincika yadda zamu kasance duka MU. Ta yaya dukkanmu zamu iya ƙirƙirar irin tasirin da muke fata, tare da tausayawa da jin kai a tushen tunaninmu na yau da kullun, kalmomi, da ayyuka. Ta yaya duk zamu sake sakar da kyawawan al'adun al'ummomin mu da gidan mu (Duniya).

 

 

 

 

 

Idan har yanzu kuna karantawa, a fili kuna kula da tasiri kuma. 

 

Yanzu ɗauki dogon numfashi, murmushi, ɗauki wani dogon numfashi, sai gungura ƙasa. Bari mu zurfafa cikin Better World Ed manufa da tasirin da muka yi imani ya fi muhimmanci.

Hanyar Bincike Yayin da muke Girma

Ƙididdigar tasiri za ta ƙara haɓaka albarkatun yayin da muke girma. Yayin da muke kara samun kudade, muna mai da hankali sosai kan inda da kuma yadda wannan kuɗin yake shigowa don kada mu taba samun namuselves ya mai da hankali kan awo na banza kuma a maimakon haka zai iya kasancewa da gaske yana mai da hankali kan haɓaka tasirinmu gaba ɗaya.

 

Ofaya daga cikin mahimman abubuwan da muke fifiko shine haɗa haɗin bincike, tambayoyi, da sauran kayan aikin kimantawa daidai cikin ƙwarewar dandalinmu. Masu ilmantarwa suna da matukar aiki, kuma dole ne mu tsara hanyoyin da zasu sanya tafiyar kimantawa ta zama mai sauƙi, mai saukin fahimta, har ma da jin daɗi tare da su.

 

Har ila yau, muna neman kawo teaman ƙungiyar guda biyu a cikin jirgin waɗanda za su mai da hankali kacokam kan ƙimar tasiri da ƙimar tare da malamanmu da abokan makarantarmu, kuma wataƙila tare da abokin kimantawa na ɓangare na uku akan lokaci.

 

Tasirin tasiri yana da mahimmanci. Mun yi imani da inganci, a bayyane, kimantawa mai ma'ana game da al'amuran aikinmu, kuma muna kulawa da yawa game da tsara dabaru masu tasiri don aunawa. Ba za mu so ba da gangan mu sami sakamakon wariyarmu / sakamakonmu ba, kuma ba ma so mu ɓatar da namuselves ko ku yayin da muke kimanta aikinmu da haɓakawa.

 

Hakanan ba ma son kawo karshen daidaitawa akan mafi sauƙin auna abubuwa don tara ƙarin kuɗi ko samun ƙarin fasalin latsawa. Ba mu kawai game da kowane daga cikin cewa. Muna son ma'auni ta zurfin. Muna so mu yi aiki don tantance wannan hanya yadda ya kamata.

 

Har ila yau, muna so mu buga ba kawai abubuwan da ke haskaka aikinmu don haɓaka wayar da kan jama'a ba, har ma abubuwan da muke koyo waɗanda ke taimaka mana haɓakawa da haɓakawa. Muna son ku iya ganin tafiya ta yadda muke ƙoƙarin zama mafi tasiri tare - ba kawai sanya shi sauti kamar komai ba. (Misali na wancan salon rubutu, a wata mahallin. kuma wani mahallin.)

 

Tsara dabarun kimanta tasiri yana da mahimmanci gaba daya. Wanne yana daga cikin dalilin da yasa muke ɗokin kawo ƙarin albarkatu da mutane don yin hakan. Tare da malamai da ke yin rajista daga ko'ina cikin duniya - malamai tare da ɗaliban da suke da buƙatu da ƙarfi daban-daban - yana da mahimmanci mu tsara dabarun da za ta dace kuma ta haɗa da duk ƙasashe, makarantu, da ɗalibai.

 

Ba ma so mu ƙarasa da wani daidaitaccen gwajin da ba ya ƙoƙari gaba ɗaya don fahimtar ɗalibi da abubuwan da suka koya, kuma ba ma so mu ƙare da karatun da suka fi tallatawa fiye da ainihin fahimtar tasirinmu game da ka'idarmu ta canji.

 

Idan kuna sha'awar taimakawa, kai. Manufar kawo rayuwa ta gaske cikin koyo zai ɗauki yawancin mu.

Better World Ed Manufa & hangen nesa

Ingantattun Bayanan Tasirin Duniya

Our mission

Taimaka wa matasa son koyo game da self, da sauransu, da duniyarmu. Da kuma zurfin haɗin gwiwa tsakanin duka ukun. Don aiwatar da tausayawa, tausayi, son sani, da daidaito tsõro ga dukkan siffofin rayuwa da muhallinmu. Don ƙirƙirar mafi zaman lafiya, jinƙai, kyakkyawar duniya da muka sani mai yiwuwa ne can cikin ƙasan zuciyarmu da ruhinmu.

Mu Vision

matasa masu koyan soyayya self, da sauransu, da duniyarmu. Kamar yadda wannan ya faru, matasa za su iya kai mu ga sake fasalin duniya. Duniyar da ƴan adam ke taruwa don magance manyan ƙalubalen mu. Inda muka gane haɗin gwiwarmu kuma muna rayuwa kamar mu - kulawa self, wasu, da duniyar tamu tare da son sani, jin kai, tausayi, da kuma daidaituwa da tsoro.

Yadda Muke Tunanin The Better World Education Mission

Idan (lokacin) kowane ɗalibi ya girma mai ƙauna koyo game da self, wasu, da duniyarmu, to tare za mu sake gyara duniya mafi zaman lafiya, daidaito, da adalci.

Ayyukanmu: Ci gaba, Bincike, da Abubuwan Iaukar Multimedia

Createirƙiri labarai musamman waɗanda aka tsara don buɗe zukatanmu da tunaninmu zuwa sababbin ra'ayoyi, al'adu, duniyoyi, da tunani. Bidiyo, labarai, da shirye-shiryen darasi game da ainihin mutane daga ko'ina cikin duniya. Abun cikin da za'a iya amfani dashi a cikin ajujuwan K-12 don koyar da manufofin ilimi.

 

Abokan hulɗa tare da makarantu, malamai, da ƙungiyoyi don isa tare da hulɗa da matasa don a kawo waɗannan labaran cikin rayuwar kowa da kowa a farkon rayuwarsa, kowace rana, da ko'ina.

Fitarwa: Faɗakarwa da Samun Dama

Studentsarin ɗalibai suna koyo da koyarwa game da sababbin mutane, al'adu, tunani, da ra'ayoyi a kowace rana, yayin koyon malamai tare da soyayya.

 

A gida ko a makaranta. Kadaici ko tare da wasu. Yawancin lokaci, a cikin ƙarin nau'ikan wuraren koyo da ƙarin rukunin shekaru.

 

Farkon rayuwa, kowace rana, da ko'ina!

Sakamakon: An buɗe Zukata & Hankali

Yawancin ɗalibai suna zama masu tausayawa, masu wayewar kai a duniya da kuma iya karatu, masu ilimantar da ilimi, da kuma tsunduma cikin masu tunani mai ma'ana. Yawancin ɗalibai sun zama masu sauya labari. Mutane masu hankali da zuciya, a shirye suke suyi aiki tare don magance ƙalubalenmu da sake sake kyakkyawan makoma. Studentsarin ɗalibai suna yin jinƙai da al'ajabi mai zurfi don self, wasu, da duniyarmu. Studentsarin ɗalibai so koyo.

Tasirin

Ka yi tunanin duk matasa suna koyon lissafi, karatu, rubuce-rubuce, tausayi, fahimtar duniya, da fahimtar al'adu - duk a lokaci ɗaya, kowace rana, da kuma gefen wuraren zama. A hanyar da za ta saƙa shi gaba ɗaya ba tare da matsala ba. 

 

Yanzu ka yi tunani game da dukan manyan ƙalubalen da muke fuskanta.

 

Jerin da ba'a iyakance shi ba yana jin wani lokacin wani lokacin, a'a?

 

Yanzu tunani game da wannan:

 

A lokacin da miliyoyin Matasa suna koyon tausayawa, son sani, da tausayi tun suna ƙuruciya da kowace rana, yaya duniyarmu za ta yi kama? Shin za mu iya magance waɗannan manyan ƙalubalen? Shin matasa za su iya zaburar da shugabannin siyasa, shugabannin kasuwanci, ’yan Adam na yau da kullun, da ma kowa da kowa a duniyar nan don yin ƙarin sani, tunani, daidaito, da jin kai a rayuwar yau da kullun ta manya da ƙanana?

 

Muna cinikin dukkan marmara akan sa. Mun yi imanin matasa za su iya kuma ba wa ɗan adam dama don magance waɗannan ƙalubalen yadda ya dace da inganci yadda ya dace, a cikin duniyar da irin wannan “horon canjin zamantakewar” ke farawa tun da wuri.

 

Ka yi tunanin duniyar samartaka da ke girma da sha'awar tawali'u, tunani mai ƙarfi, tausayi, da kuma lissafi Tare da zukata a cikin zaman lafiya, ƙauna a tsakanin bambanci. Matasa a kan tafiya daga kawunan su zuwa zukatansu. Tafiya suna taimaka mana duka muyi jagoranci tare.

 

Wannan shi ne Better World Ed Ofishin Jakadancin

Karin Game Better World Ed Burin Tasiri

Manufa don kawo Ilimantarwa da Motsa Jiki (SEL) zuwa rayuwa tare da abun ciki mai kayatarwa.

MUNA fuskantar manyan matsaloli na duniya.

Kalubalen da suka shafi kowace rayuwa ta karshe anan Duniya - gidan mu na yanzu.

 

We bukatar matasa masu tasowa suna koyon magance waɗannan ƙalubalen ta hanyar da ba ƙarnin da ya gabata ba.

 

Kuma ta yaya za mu iya koya don magance waɗannan ƙalubalen yadda ya kamata

ba tare da fahimtar mutane da duniya ba waɗannan ƙalubalen suna tasiri?

 

Dole ne muyi aiki akan sha'awar mu don fahimtar juna

da kuma ganin sabbin hanyoyin kirkira wadanda zamu ci gaba. Tare.

 

Dole ne mu tayar da shugabanni na kwarai, masu tausayi, masu hadin kai

wannan ya yarda da dogaro da haɗin kanmu.

Wannan yana rayuwa kuma yana numfashi ubuntu.

 

Wannan Kasance MU.

Wannan shine Burin Mu Mafi Tasirin Duniya.

Wannan shine irin tasirin da yake da mahimmanci a gare mu.

 

Magance kalubalenmu tun daga asalinsu

Sau da yawa, yayin aiki don magance ƙalubalen da muke fuskanta a duniyarmu, muna aiki don magance alamomin. Muna ba da taimako ko tallafi, kodayake sau da yawa (kuma da “mu” muna nufin ɗan adam) ba mu zuwa ga hanyoyi masu zurfi don ci gaba da magance ƙalubale na dogon lokaci.

 

Wannan yana canzawa don mafi kyau a yanzu: ta hanyar abin da mutane galibi ke kira kasuwancin kasuwanci ko ci gaba mai ɗorewa, tattaunawa da aiki suna ci gaba don mai da hankali kan nemo hanyoyin magance ƙalubale fiye da tsari.

 

Kodayake har yanzu, galibi, aikin da muke yi don “magance ƙalubalen da muke fuskanta a matsayinmu na jinsin halitta” ba lallai ne ya samo asali daga tushen tsarin ba. Mun shimfida ingantattun hanyoyi ko kirkirar sabbin magunguna. Kyautattun makarantu ko samun sabbin fasahohi. Sabbin tsarin lamuni da kuma hanyoyin tsabtace makamashi. Tabbatacce, canje-canje na kayan abu. Wadannan abubuwan suna da matukar muhimmanci. Mahimmin muhimmanci. Kodayake mun yi imanin akwai mataki na gaba ga canjin da muke son ƙirƙirawa a duniyarmu, kuma yana cikinmu duka. Bayan “hannu sama, ba mika hannu ba” shine “bude zuciya da tunani ga juna”. Mun yi imani wannan shine ainihin asalin tushen ƙalubalen da muke fuskanta.

 

Yawancin mutane da yawa suna girma ba tare da tallafi don aiwatar da fahimta ba mutane daban-daban, al'adu, tunani da ra'ayoyi. Lokacin da ba mu yi amfani da tausayinmu da ƙwarin gwiwarmu ba, ikonmu na ganin juna a matsayin mutane na ban mamaki na ban mamaki sun fara bushewa. Wannan yana haifar da kulli a cikin kirjinmu, zalunci, rashin adalci, rashin adalci, rashin haƙuri, yaƙin iyali, da tashin hankali. Son zuciya. Hukuncin. Rabuwa. Iyayya.

 

Lokacin da muka ɗaga dukkan yara da buɗaɗɗun zukata da tunani - tare da sadaukar da rai har zuwa lura da hankali da canji na ciki - zasu jagorantar mu zuwa wannan duniyar da muke fata.

 

Matasa zasu taimaka mana canza labarin.

 

Tooƙarin magance ƙalubalenmu na duniya tare da wayo da sababbin ra'ayoyi na iya jin daɗi, amma na dogon lokaci. Zamu iya kirkirar sabbin abubuwa don sake rarraba dukkan abincinmu da dukkan kudadenmu, amma har yaushe wannan zai wuce kuma wanne zaman lafiya ne zai kawo idan har yanzu munyi riko da hukunci, son zuciya, kiyayya, ko rashin fahimta mai zurfi a cikin zukatanmu da tunanin mu?

 

Wannan shine tasirin da muka yi imanin zai yiwu idan kuma a lokacin da muke aiki tare don sake siyar da yanayin ilimin mu da kuma tsarin al'ummomin mu.

Matasa suna da manyan tambayoyi.

Matasa suna da manyan tambayoyi. Matasa suna son fahimtar duniya. Matasa suna so su fahimci dalilin da yasa muke nan. Matasa suna mamakin yadda zasu inganta duniyarmu.

 

Kuma tun daga ƙuruciya, ba a kula da wannan sha'awar, a murƙushe shi, ko sanya shi gefe “don lokacin da kuka tsufa”.

 

Sau da yawa, ana barin matasa don sanin abin da ke gudana a duniya da kansu. Kadai. Ba tare da shiga hanyoyin koyo game da duniyarmu ba.

Akwai babban gibi.

Mun yi imanin muna buƙatar wannan koyon ya kasance yana faruwa duka. da. lokaci.

Wannan shine dalilin da ya sa muka fara mai da hankali kan ajujuwa.

 

Wannan shine ainihin inda babban ƙalubale yake:

Haɗakar da ilmantarwa na zamantakewa / motsin rai tare da rayuwar mu ta yau

bayan bayanan shirye-shiryen makaranta da ayyukan aji ɗaya.

 

Yana da wahala ayi a cikin irin wannan hadadden tsarin ilimin.

Wani lokaci mutane suna bayar da shawarar cewa babu yadda za a canza wannan.

Muna ganin abubuwa daban.

 

Akwai fata.

Akwai Hanya gaba.

 

Tuni na kyawawan shirye-shirye sun wanzu.

Yawancin mutane suna aiki akan wannan ƙalubalen.

Kuma ba a nan muke ba don sake inganta ƙafafun.

 

Wannan shine sihirin abubuwanmu.

 

Zai iya dacewa da kowane tsarin: bayan shirye-shiryen makaranta, ayyukan aji, har ma da ɓangarorin ku a cikin darasin lissafi. Duk wata kungiyar al'umma ko makaranta na iya nemo hanyoyin bunkasa aikin su ta hanyar amfani da ire-iren wadannan labaran.

 

Kamar yadda malamai da ɗalibai ke faɗi, “hanya ce ta gina lissafi, karatu, da ƙwarewar rubutu yayin koyo game da duniya a cikin hanyar duniyar gaske”.

Duniya na Bukatar Masu Canjin Labari.

Mutane da ke jagorantar aiki bisa tushen shaida don warware manyan matsalolin duniya tare da zuciyarmu, kanmu, da hannayenmu - don sake sakar masana'antar al'ummominmu da duniyar da muke ciki.

 

Muna buƙatar mutane waɗanda ba za su bari tsoro ko tunani na ciki shiga mana. Mutane da suka yi imani da sihirin Ubuntu. Mutane da suka girma suna koyon yadda ake MU (kuma cewa lallai muna haɗuwa) duk da jan hankali da matsawa don rayuwa ta wata hanyar. Mutane waɗanda ba sa shaƙuwa wajen kwatanta wanda ke kyautatawa mafi kyau ko wanene ya fi kyau, kuma a maimakon haka suna mai da hankali kan kasancewa mafi kyau daban-daban da kuma tare. Koyaushe.

Ilimin lissafi bazai zama mai ban tsoro ba.

Yin gwajin tausayawa ba zai zama kawai “ƙarin daraja” a aji ba.

Dole ne mu sakar shi daidai cikin zuciyar kowane irin aji. Ko da wanda sau da yawa yake jin da wuya ya fashe ga mutane da yawa.

 

“Yaya zaka abada koyar da tausayi da jin kai a ilimin lissafi aji !? ”

 

Abu ne mai kyau. Gabatar da labaran mu kai tsaye a cikin darasin lissafi, munga daliban sunfi jin dadin koyo game da duniya, da kuma koyon lissafi. Gani shi ne yi imani?

 

Ilimin lissafi yaren duniya ne. Zai iya taimaka mana dukkanmu muyi aiki da juyayi, fahimtar halittu, kerawa, da haɗin kai. Ko ina a duniya.

 

Ka yi tunanin kowane yaro, malami, da mahaifi suna amfani da hanyar BeWE a matsayin hanyar da suka fi so don koyon lissafi.

 

Rufe idanunka ka yi tunanin yadda waccan duniyar za ta kasance. Duniyar da tausayi, son sani, tausayi, da ilimin lissafi suke haɗuwa wuri ɗaya. Lokacin da muka fashe wannan tare, zamu iya yin komai.

Pin Yana kan Pinterest

Wannan raba